หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรมหาบัณฑิต จัด “โครงการศึกษาดูงาน และสัมมนาหัวข้อวิทยานิพนธ์ ณ นครหลวงเวียงจันทร์ เมืองวังเวียง และเมืองเฟือง สปป.ลาว” ในวันที่ 24-26 มีนาคม 2566
นำโดย รศ.ดร.ธนวิทย์ บุตรอุดม ประธานหลักสูตร พร้อมทั้งคณาจารย์ และนักศึกษา รวม 17 คน
โดยวันที่ 24 มีนาคม 2566 เวลา 10.00 – 12.00 น. เข้าศึกษาดูงาน ณ สมาคมพัฒนากสิกรรมและช่วยเหลือสังคม เรื่อง “การบริหารจัดการของสมาคมพัฒนากสิกรรมและช่วยเหลือสังคม”
ช่วงเวลา 13.30 – 16.00 น. เข้าศึกษาดูงาน ณ รัฐวิสาหกิจไฟฟ้าลาว เรื่อง “นโยบายด้านการไฟฟ้าระหว่างประเทศไทยและสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว”
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533121-1024x664.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533120-1024x768.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533118-1024x768.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/532935-768x1024.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533116-1024x768.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533117-772x1024.jpg)
![](https://graduate.udru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/533115-1024x484.jpg)